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Mhe. Mwanamvua Mrindoko
Mkuu wa Mkoa wa Katavi

02. HALI YA MAENDELEO
YA MKOA

Mkoa wa Katavi katika kipindi
cha Miaka Minne ya Uongozi
wa awamu Yya sita ya
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu
Hassan umepokea Jumla ya
Shilingi 1,339,002,503,687.7
(Trilioni 1.339) kwa ajili ya
shughuli za kukuza uchumi,
miradi mbalimbali ya
maendeleo, kuboresha maisha
na ustawi wa Jamii, utawala
bora na uwajibikaji ndani ya
Mkoa. Vilevile, fedha hizo ni
kwa ajili ya kutekeleza Dira ya
Taifa ya Maendeleo hadi 2025,
Ilani ya Uchaguzi Mkuu wa
Mwaka 2020, Mpango wa Taifa
wa Maendeleo wa Miaka Mitano
na Mikakati mbalimbali ya
Serikali.

Mchanganuo wa Fedha
zilizopokelewa Mkoani Katavi
katika kipindi cha miaka minne
ya uongozi wa Rais wa awamu
ya sita Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan (2021/22, 2022//23,
2023/24 na 2024/2025)

01) Utekelezaji wa miradi Ofisi
ya Mkuu wa Mkoa na Mamlaka
za Serikali za Mitaa

Tsh 384,882,734,945.50

02) Hospitaliya Rufaa ya
Mkoa Tsh 18,189,133,604.19

03) MUWASA
Tsh 32,163,080,399.89

04) RUWASA
Tsh 33,529,634,479.08

05) TANESCO
Tsh. 196,943,769,775.68

06) TANROAD
Tsh 410,975,698,026.00

07) TARURA
Tsh 63,943,451,708.12

08) Ujenzi wa Bandari ya

Karema
Tsh 47,974,892,364.00

09) Miradi ya Umwangiliaji

Tsh 54,686,490,435.28

10) Biashara ya Kaboni
Tsh 22,511,000,000.00

11) Jengo Jipya la Abiria

Uwanja wa Ndege
Tsh 1,444,617,687.63

12) Mahakama
Tsh 8,300,000,000.00

13) Polisi Mkoa
Tsh 800,000,000.00

14) Ofisi ya Taifa ya Mashta-
ka Tsh 1,403,548,703.00

15) Ujenzi wa Viyuo viwili vya
Veta Tsh 649,388,484.02

16) NFRA
Tsh 14,000,000,000.00

17) Jengo Jipya la Utawala

NAOT Katavi
Tsh 4,800,000,000.00

18) Mradiwa usanifu na
ujenzi wa Reli (Kaliua
-Mpanda) wenye urefu
wa njia ya reli kilomita
210.

Tsh 17,025,396,281.31

19) TASAF
Tsh 7,319,666,794.00

20) Ujenzi wa madarasa
na Daaria Chuo Kikuu
Sokoine Kampasi ya Miz-
engo Pinda

Tsh 17,460,000,000.00

Jumlia
Tsh 1,339,002,503,687.7

3. SEKTA YA ELIMU

Hadi kufikia Machi,
2025 Mkoa una jumla
ya Shule za Msingi
293, ambapo kati ya
hizo za Serikali ni 278
na zisizo za Serikali
ni 15. Mkoa una Shule
za Sekondari zipatazo
79 zikiwemo 74 za
Serikali na 5 ni Shule
za binafsi.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Maendeleo ya Ujenzi wa Shule ya Sekondari ya Wavulana Katavi

Kwa kipindi cha uongozi
wa Rais wa awamu ya sita,
Sekta ya Elimu imepokea
kiasi cha Shilingi
57,870,265,268.7 (Bilioni
57.870) zilizotumika katika
kuboresha miundombinu
ya Shule mbalimbali na
kuweka mazingira mazuri
ya kufundishia na kujifunza
pamoja na Ujenzi wa Shule
mpya mia moja ishirini na
tisa (129) zikiwemo Shule
97 za Msingi na Shule 32
za Sekondari, madarasa
689, madarasa ya awali 6,
matundu ya vyoo 112. Hii
imepunguza kwa kiasi ki-
kubwa umbali wa kutem-
bea kwenda Shule na
msongamano wa Wanafun-
zi madarasani na kuweze-
sha mazingira bora zaidi
kwa Walimu na Wanafu-
nzi.

Mchanganua wa
Fedha za Miradi Sekta
ya Elimu

01. Serikali Kuu
Madarasa 39, matundu
92 ya vyoo,Mabweni 3 na
mabwalo 4.

Kiasi cha fedha Kkili-
chopokelewa ni Tsh.
1,967,529,000

02. GPE - Lanes
Madarasa 6, Madarasa ya
Awali 6, matundu 85 ya
vyoo na ukarabati wa
vituo vya walimu 6.

Kiasi cha fedha Kkili-
chopokelewa ni Tsh.
637,320,000
03. BOOST
Shule Mpya 12, vvumba
vya madarasa 171,

Matundu ya Vyoo 172,
Nyumba za Walimu 2,
na Ukarabati wa Shule
Kongwe 1.

Kiasi cha fedha Kkili-
chopokelewa ni Tsh.
1,347,800,000

04. SEQUIP

Shule Mpya 15 ( Shule
za kata 11, Shule za
amali 2,Shule ya Wasi-
chana Katavi na Shule
ya Kanda ya Wavulana
Katavi), ujenzi nyumba
1 za waalimu, Miun-
dombinu ya Kidato
cha Tano katika Shule
(2) za Ikuba na Kawaly-
owa ha matundo 20
ya vyoo. Kiasi cha
fedha kilichopokelewa
ni Tsh.
24,083,486,756.00

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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05. Miradi ya UVIKO-19
madarasa 426. Kiasi cha
fedha kilichopokelewa ni
Tsh. 8,523,744,759.84

06. EP4R

Ujenzi wa Madarasa 47 na
ukamilishaji madarasa
(maboma) 76. Kiasi cha
fedha kilichopokelewa ni
Tsh. 1,891,890,183.35

07. BARRICK

Upanuzi wa Shule zenye
kidato cha tano na sita
kwenye Shule za Sekondari
Nsimbo (Mabweni 2 na ma-
tundu 8 ya vyoo0), Usevya
(Bweni 1, madarasa 3 na
matundu 6 ya vyoo na Ka-
bungu (Madarasa 5).

Kiasi cha fedha Kkili-
chopokelewa ni Tsh.
646,800,000.00

08. SERIKALI KUU

Elimu bila ada. Kiasicha
fedha kilichopokelewa
ni Tsh. 8,771,694,569.51

Jumla Kuu ni Tsh
57,870,265,268.70
Miundombinu ya

Shule Msingi

Katika kipindi cha Uon-
gozi wa awamu Yya sita
miundombinu katika
Shule za msingi ime-
ongezeka kama ifua-
tavyo:-

« Idadi ya Shule za msingi

imeongezeka kutoka
Shule 196 mwaka 2021
hadi Shule 293 mwaka
2025 sawa nha ongezeko

- Idadi ya madarasa im-
eongezeka kutoka
madarasa 1,596 mwaka
2021 hadi madarasa
3,815 mwaka 2025
sawa ha ongezeko la
madarasa 2,219.

- ldadi ya madawati
imeongezeka kutoka
madawati 20,079
mwaka 2021 hadi ku-
fikia madawati 52,807
mwaka 2025 sawa na
ongezeko la madawati

32,728.

. Idadi ya matunduya
vyoo imeongezeka
kutoka matundu ya
vyoo 1,669 mwaka 2021
hadi kufikia matundu
ya vyoo 4,403 sawa ha
ongezeko la matundu
ya vyoo 2,734.

Shule ya Sekondari Mlele iliyvopo Kata ya Inyonga, H/W ya Mlele

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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-ldadi ya nyumba za
walimu imeongezeka
kutoka nyumba za walimu
604 mwaka 2021 hadi ku-
fikia nyumba za walimu
678 mwaka 2025 sawa na
ongezeko la nyumba 74 za
Walimu.

Miundombinu ya Elimu
Sekondari

Katika kipindi cha Uongozi
wa Awamu ya sita miun-
dombinu katika Shule za
Sekondari umeongezeka
kama ifuatavyo: -

- Idadi ya Shule za Sekond-
ari imeongezeka kutoka
Shule 47 mwaka 2021 hadi
Shule 79 mwaka 2025 sawa
na ongezeko la Shule 32,

- ldadi ya madarasa ime-
ongezeka kutoka madarasa
579 mwaka 2021 mpaka
madarasa 1,138 kufika
mwaka 2025 sawa na
ongezeko la madarasa
559,

- Idadi ya viti/meza ime-
ongezeka kutoka viti/meza
21,514 mwaka 2021 hadi ku-
fikia viti/meza 36,727
mwaka 2025 sawa na
ongezeko la viti/meza
15,213,

« ldadi ya matundu ya vyoo
imeongezeka kutoka

Jengo la Utawala la Shule ya Sekondari Mwese,
iliyopo katika Kata ya Mwese, H/W ya Tanganyika.

matundu ya vyoo 1,274
mwaka 2021 hadi kufikia
matundu ya vyoo 3,421
mwaka 2025 sawa na
ongezeko |la matundu
2,147 ya vyoo.

-ldadi ya nyumba za
walimu imeongezeka
kutoka nyumba 191
mwaka 2021 hadi kufikia
nyumba 225 mwaka 2025
sawa ha ongezeko la
nyumba 34.

Elimu ya Mafunzo ya
Ufundi Stadi (VETA)

Mkoa unatekeleza miradi
miwili (2) ya ujenzi wa
vyuo vya VETA katika

Halmashauri za Tang-
anyika na Mlele. Miradi
yote inatekelezwa kwa
gharama ya Shilingi
3,233,118,565.41 (Bilion
3.233), Mpaka kufikia
Machi, 2025 Mkoa
umepokea jumla ya
Shilingi 821,388,482.
02.

Kwa upande wa Hal-
mashauri ya Wilaya
ya Tanganyika ute-
kelezaji wa mradi
umefikia hatua ya
boma sawa na 32.54%
na Halmashauri ya
Wilaya ya Mlele mradi
upo hatua ya boma
sawa na 33%. Miradi
yote inatarajiwa kuka-
milika mwaka huu wa
fedha 2024/2025.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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04. SEKTA YA AFYA

Hadi kufikia Machi, 2025
Mkoa una jumla ya vituo
161 vinavyotoa huduma
za afya. Kati ya vituo hivyo
kuna Hospitali moja (1) ya
Rufaa ya Mkoa, Hospitali
tano (5) za Halmashauri,
Vituo vya Afya 28 na Zah-
anati 127.

Mwaka 2021, Mkoa ulikuwa
na jumla ya watumishi
898 na hadi kufikia Machi
2025, Mkoa una jumla ya
watumishi 1,754. Ikijumui-
sha na watumishi wapya
262 walioajiriwa na Serikali
Mwezi Septemba - Disem-
ba 2024 pamoja na wa-
tumishi 98 waliojiriwa
kwa mikataba kwenye
miradi mbalimbali ya Afya
ambapo ni sawa na
ongezeko la watumishi
856.

T NSSS— ‘i 5

Mchanganuo wa
Mapokezi ya fedha
Sekta ya Afya
(2021/2022-2024/25)

O1. Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa, Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 18,386,053,967.189

02. Hospitali 4 za Wilaya,
Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 10,370,000,000.00

03. Miradi ya UVIKO 19
(ICU na EMD), Ujenzi/
Ukarabati

Tsh. 1,200,000,000.00

04. Miradi ya Tozo, Ujen-
zi/Ukarabati
Tsh 1,750,000,000.00

05. Ukarabati wa Hospitali
Kongwe (Mpanda MCQC)
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Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 900,000,000.00

06. Ukarabati na
Ujenzi wa Zahanati 36
na Vituo vya Afya 20,
Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 6,721,961,459.59

07. Vifaa tiba vya Hos-
pitali, Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 1,200,000,000.
00

08. Vifaa tiba vya vituo
vya Afya, Ujenzi/U-
karabati

Tsh. 600,000,000.00

09. Vifaa tiba vya Zah-
anati, Ujenzi/Ukarabati
Tsh. 500,000,000.00
Tsh

Jumla Kuu,

41,628,015,426.779

N

Rais wa JMT, Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu akimsikiliza Dkt. Maria Matei katika wodi
yva watoto njiti (NICU) katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Katavi (Julai 14, 2024)

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Kituo cha Afya Sibwesa kilichopo Kata ya Sibwesa Tarafa ya
Mwese, H'W ya Tanganyika.

Vituo vya kutolea
huduma za Afya

Mkoa wa Katavi umeende-
lea kutekeleza Mpango wa
Maendeleo ya Afya ya
Msingi (MMAM) ambapo
Mwaka 2021 Mkoa ulikuwa
na jumla ya vituo 102 vya
kutolea huduma za Afya
na hadi kufikia Mwezi
Machi, 2025 Mkoa una
Jumla ya vituo vya kutolea
huduma za Afya 161 ikiwa
ni ongezeko la vituo 59,
Sawa na ongezeko la asili-
mia 36.64.

I. Zahanati zimeongezeka
kutoka 80 mwaka 2021 hadi
127 mwaka 2025 sawa na
ongezeko la zahanati 47

Il. Vituo vya Afya vime-
ongezeka kutoka 17 mwaka
2021 hadi kufikia 28

mwaka 2025 sawa na
ongezeko la vituo 1 sawa
na ongezeko la asilimia
39

Il. Ukamilishaji wa Hos-
pitali 4 za Wilaya na
ukarabati wa hospitali
Kongwe ya Manispa ya
Mpanda umekamilika.

Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa

Kwa upande wa Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa fedha
Bilioni 18.386 zilizopokele-
wa kwa kipindi cha miaka
minne zimesaidia kuka-
milisha;

« Miundombinu ya jengo
la ‘Wing A" lenye huduma
Za wagonjwa wa nje,
huduma za mama na
mtoto, Vipimo vya

radiologia na vyumba
vya upasuaji.

- Ujenzi wa jengo la
‘Dialysis” (Huduma ya
kusafisha Damu)
umekamilika kwa asili-

mia 100 na huduma
zimeanza kutolewa.

- Ujenzi wa jengo la
huduma za dharura
(EMD), Ujenzi wa
jengo la wagonjwa
mahututi (ICU), Ujenzi
wa nyumba ya mtumi-
shi.

« Ununuzi wa mashine
ya CT-Scan, Ununuzi
wa mashine mbili za
kisasa za mionzi (dig-
ital X-Ray) pamoja na
Ununuzi wa Vifaa tiba
mbalimbali.

Mafanikio makubwa
ya Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa ni wananchi
kupata huduma kira-
hisi, kupunguza kusa-
firisha wagonjwa
kwenda nje kwa kuen-
delea kupata huduma
za ki-bingwa ambazo
ni Huduma za kibigwa
Za upasuaji, Huduma
za kibingwa za mifupa,
Huduma za kibingwa
za afya ya uzazi,
Huduma za kibingwa
za sikio, pua na
kinywa, huduma za

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Jengo la ‘Dialysis” (Huduma ya kusafisha Damu) Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Katavi

kibingwa za Magonjwa ya
Ndani pamoja na huduma
za kibingwa za magonjwa
ya dharura.

Hali ya Upatikanaji wa
Dawa na Vifaa Tiba

Mwaka 2021 Mkoa ulipokea
kiasi cha Tshs
2,980,556,000.00 za
ununuzi wa dawa, Vifaa,
Vifaa tiba na vitendanishi
na kwa mwaka 2024 mkoa
umepokea kiasi cha Tshs
3,380,560,000.00 Kumeku-
wa ha ongezeko la bajeti
ya dawa kwa kiasi Tshs
400,000,000.00 sawa na
asilimia 11.8.

Hadi kufikia mwezi Machi
2025 wastani wa upatikanaji
wa dawa ni asilimia 89

Huduma za Dharura
kwa kina Mama Wa-
jawazito na Watoto
Wachanga
(CEmONC)

kumekuwa na ongezeko
la vituo vilivyoboreshwa
vyenye uwezo wa kutoa
huduma za dharura ikiwa
ni pamoja na huduma za
upasuaji kwa kina mama
wajawazito kutoka vituo
8 Mwaka 2021 hadi ku-
fikia vituo 14 Mwaka
2025,

Aidha, Wajawazito wana-
ojifungulia kwenye vituo
vya huduma wame-
ongezeka mwaka hadi
mwaka Kina mama
40,269 mwaka 2021 hadi
kufikia kina mama 48,322
mwaka 2025.

Magari ya
Wagonjwa

Kumekuwa na
ongezeko la magari
ya wagonjwa
(Ambulance) kutoka
10 mwaka 2021 hadi
17 mwaka 2025,
Magari haya yamera
hisisha usafirishaji wa
Wagonjwa wanaohitaji
huduma za rufaa
kutoka ngazi ya Zah-
anati na Vituo vya Afya
Kwenda Hospitali za
Wilaya pamoja na
Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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05. SEKTA YA MAJI

Mamlaka ya Maji na Usafi
wa Mazingira Mpanda
(MUWASA).

Mamlaka ya Maji na Usafi

wa Mazingira Mpanda
(MUWASA) inatoa
huduma ya Maji katika
Kata 15 za Manispaa ya
Mpanda. Mahitaji ya Maji
ni lita Milioni 15,974,660
kwa siku. Mamlaka ina
uwezo wa kusambaza
mahitaji ya Maji kwa asili-

mia 39.22 kwa siku.

Katika kipindi cha uongozi
wa Rais wa awamu ya
Sita, Mkoa umeendelea
kutekeleza miradi minne
yenye thamani ya Shilingi
bilioni 32,163,080,399.89
ambayo ikikamilika ita-
ongeza upatikanaji wa
Maji kwa zaidi ya asilimia
100.

Ndugu Wananchi, Mkoa
unaendelea kutekeleza
mradi wa usamabazaji
Maji kutoka Bwawa la
Milala unaotekelezwa
chini ya mpango wa
ujenzi wa mradi wa Maji
wa Miji 28. Mradi huu un-
atarajiwa kuzalisha Maji
lita 12,000,000 kwa siku
na kunufaisha wakazi
wote wa Manispaa ya
Mpanda. Hadi kufikia
Machi, 2025 hatua ya ute-
kelezaji imefikia asilimia
38 mradi unatekelezwa

kwa muda wa miezi 30
kuanzia 11 Aprili, 2023 na
unatarajiwa kukamilika
Mwezi Oktoba 2025.

Wakala wa Usamba-
zaji Maji na Usafi wa
Mazingira Vijijini (RU-
WASA)

kwa upande wa Maji Vi-

uongozi wa Rais wa
awamu ya Sita, Mkoa
kupitia RUWASA ume-
pokea jumla ya Tsh.

lenki la Maji lenye ujazo wa lita 100,000 lililopo katika

33,529,634,479.08
(Bilioni 33.352) kwa
ajili ya miradi 51 ya
Maji vijiji Ute-
kelezaji wa miradi hii
imesaidia kuongeza
idadi ya watumiaji
wa Maji vijijini kutoka
asilimia 62.2 mwaka
2021 hadi kufikia
asilimia 77.3 Machi,
2025 sawa na
ongezeko la asilimia
15.1

Kata ya Kanoge, H/W ya Nsimbo

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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06. SEKTA YA UMEME

Mkoa wa Katavi pamoja
na Wilaya zake zinapata
Umeme unaofuliwa katika
vituo viwili (2) vilivyopo
Mpanda M;jini (MW 7.5) na
Mlele (MW 1.44) ambavyo
vinatumia mafuta mazito
ya dizeli. Halmashauri ya
Mpimbwe inapokea
Umeme kutokea Sum-
bawanga ambao ni wa

gridi ya Taifa ya Zambia
eneo la Mbala.

Mapokezi ya fedha
Sekta ya nishati ya
U m e m e
(2021/2022-2024/25)

Katika kipindi cha uon-
gozi wa Rais wa awamu

Mkoa umepokea
jumla ya Shilingi
196,402,687,825.08
(Bilioni 196.4) kwa
ajili ya utekelezaji wa
miradi mbalimbali ya
Umeme ikiwemo
Upanuzi wa mtandao
wa Umeme kwa
Wilaya ya Mpanda,
Tanganyika na

Mkuu wa Wilaya ya Mlele Mhe. Majid Mwanga akikagua Mradi wa kusafirisha umeme kutoka Tabora hadi Katavi
unaotekelezwa na Kampuni ya Ujenzi na Ukarabati wa Miundombinu na Usambazaji wa Umeme nchini ( ETDCO).

i
___lig

Watanyakazi wa Kampuni ya Ujenzi na Ukarabati wa Miundombinu ya Usafirishaji na Usambazaji Umeme (ETDCO)
wakiwa kazini wakitekeleza mradi wa ujenzi wa njia ya kusafirisha umeme kutoka Mkoa wa Tabora hadi Katavi.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Mlele, Kuongeza nguvuya
Umeme (Voltage improve-
ment) kwa Wilaya ya
Mpanda, Tanganyika na
Mlele, kupeleka Umeme

Mkoa na vina Umeme.
Upelekaji wa huduma hizi
umeongeza idadi ya wateja
wanao tumia Umeme
kutoka wateja 23,312
mwaka 2020/21 hadi wateja
42,567 Machi, 2025 na
kumeleta chachu ya
ongezeko la mapato kutoka
shilingi 494,496,385.22
hadi shilingi 1,031,280,772.87
kwa mwezi.

Ujenzi wa Mradi wa
Grid ya Taifa

Mkoa wa Katavi unatege-
mea kupata Umeme kupi-
tia mradi mkubwa wa

Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Mhe. Doto Biteko akipata maelezo ya

Gridi ya Taifa wenye tha-
mani ya shilingi billion 116
kutokea Tabora 132KV.
Ujenzi wa njia kubwa ya
Umeme ya msongo wa
Kilovoti 132 kutoka Tabora
hadi Katavi umbali wa ki-
lomita 383 na kujenga
vituo vya kupoozea
Umeme katika eneo la In-
yonga chenye ukubwa
wa 12MW na eneo la
Mpanda chenye ukubwa
wa 28MW. Utekelezaji wa
mradi huu hadi Machi,
2025, umefikia asilimia
94 na pindi utakapoka-
milika kwa mara ya
kwanza Mkoa wa Katavi
utakuwa umeunganishwa
na Umeme wa Grid ya
Taifa.

Fedha za Miradi ya

Maendeleo kwa Mwaka
wa Fedha 2024/2025.

kitaalamu kuhusu mradi wa njia ya kusafivisha umeme kutoka Tabora hadi
Mpanda pamoja na ujenzi wa kituo cha kupokea, kupoza na kusambaza umeme
cha Inyonga, Mlele Katavi.

10

Katika mwaka wa
fedha TANESCO Mkoa
wa Katavi uliidhinishi-
wa kutumia kiasi cha
s h il i n g.
10,838,286,911.00
kwa ajili ya miradi ya
kuboresha huduma
vya Umeme kwa
mchanganuo ufuatao:

- Miradi 17 ya maten-
genezo ya miundom-
binu (Repair and Main-
tenance) yenyenye
gharama ya kisai cha
s h il i n g.
2,074,626,028.00

- Miradi 31 ya ubore-
shaji wa nguvu ya
Umeme (Voltage Im-
provement Project)
yenyenye gharama ya
kisai cha shilingi
2,809,989,880.00

- Miradi 25 mipya ya
usambazaji wa
Umeme (New exten-
sion Projects)

.| yenyenye gharama ya

kisai cha shilingi
2,223,777,753.00

« Mradi wa usambazaji
Umeme kwenye Vitongoji
75 vya Mkoa wa Katavi
kwa kila jimbo vitongoji
25 kwa gharama ya
shilingi 9,541,080,476.44.

Mradi utakamilika tarehe
04.09.2026, hatua ya

mradi ipo kwenye usanifu
na ununuzi wa vifaa.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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07. SEKTA YA MIUNDOMBINU YA BARABARA

Wakala wa Barabara
Mkoa (TANROADS)

Wakala ya Barabara (TAN-
ROADS) Mkoa anahudumia
mtandao wa barabara
wenye jumla ya kilometa
1,201.81. Kati ya hizo kilomita
594.46 ni barabara kuu na
kilomita 607.35 ni barabara
za mikoa. Wananchi wa
Mkoa wa Katavi wana-
shukuru kwa kuwajenga
barabara ya Mpanda -
Tabora yenye Kilometa 352
ambayo imekuwa ni
chachu kubwa ya ukuaji
wa uchumi wa wananchi
kupitia sekta ya usafiri na
usafirishaji na kuufungua
Mkoa wa Katavi kwa fursa
mbalimbali.

Mkoa wa Katavi unaponge-
za juhudi za Serikali chini
ya uongozi wa Rais wa
awamu ya Sita kwa kuleta
kiasi cha shilingi billioni
410,975,698,026.00 kwa
ajili ya miradi ya kimkakati
na ya kitaifa. Miradi hii ita-
kapokamilika mtandao wa
barabara kwa kiwango cha
lami utaongezeka kutoka
kilomita 325.81 na kufikia
kilomita 548.45.

Katika mwaka wa fedha
2023/24 Mkoa wa Katavi
ulitekeleza miradi 39 yenye
jumla ya Shilingi bilioni

15.092 kwa ajili ya kufanya
matengenezo ya Barabara
kuu na za Mkoa zenye
jumla ya kilomita 1,201.81
pamoja na Kufanya
matengenezo ya kinga
katika madaraja na kujen-
ga madaraja mapya.

Miradi ya Kimkakati
na ya Kitaifa Inayote-
kelezwa Mkoani
Katavi

Mkoa wa Katavi unate-
keleza miradi 7 ya

kitaifa yenye jumlaya
Shilingi bilioni
405,313,485,100.00
kama ifuatavyo: -

- Barabara ya Mpanda
- Uvinza - Kanyani (km
250.44) sehemu ya 2:
Vikonge - Luhafwe
(km 25) kwa gharama
ya kiasi cha shilingi
35,638,514,918.00

- Barabara ya Mpanda
- Uvinza - Kanyani (km
250.44) sehemu ya 3:
luhafwe - Mishamo

Barabara yenye kiwango cha lami Katavi - Tabora

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Inatoka UK wa 11

/Bulamata jct

(km 37.35) gharama ya
mradi ni kiasi cha shilingi
58,629,442,494.00

- Barabara ya Kibaoni - Si-
talike sehemu ya 1: Kibaoni
— Mlele jct (50 km) gharama
ya mradi ni kiasi cha shilingi
88,725,676,540.00,

- Barabara ya Kagwira -
Karema 110.29 km sehemu
ya 1: Kagwira - Kasekese
(54.146 km) gharama ya
mradi ni kiasi cha shilingi
106,947,754,011.00,

- Barabara ya Kagwira -
Karema sehemu ya 2: Kase-
kese - Karema port (56.144
km) gharama ya mradi ni
shilingi 112,141,534,137.00,

- Ujenzi wa kitanda cha
daraja la Kavuu (urefu wa
mita 87.5) gharama ya
mradi ni shilingi

1,443,100,000.00 na

- Ujenzi wa daraja jipya la
mto lugufu (urefu wa mita
42) gharama ya mradi ni
Tsh.1,787,463,000.00

Miradi ya Kimkakati
inayofadhiliwa na
Benki ya Dunia (CERC)
Mkoani Katavi

Aidha ofisi ya Wakala ya
Barabara Mkoa wa Katavi
umefanikiwa kupata
miradi 3 ya madaraja
ambayo inafadhiliwa na
Benki ya Dunia yenye
jumla ya kiasi cha shilingi
17,286,798,663.5.

Miradi hiyo ni kama ifua-
tavyo;

Ujenzi wa Daraja la Katu-
ma/Sitalike kwa gharama
ya Tsh. 9,106,208,961.00,

Ujenzi wa Daraja la
Mirumba/Kitumba
kwa gharama ya

Tsh 6,399,538,440.00
na

Ujenzi wa Daraja la
Kilida kwa gharama
ya

Tsh. 1,781,051,262.50.

Wakala wa Baraba-
ra za Vijijini na
Mijini (TARURA)

Wakala wa Barabara
(TARURA) una-
hudumia mtandao wa
barabara wenye jumla
ya urefu wa kilomita
2,796.254 ambapo kati
ya hizo kilomita 38.141
ni za Lami, kilomita
519.749 ni changarawe
na kilomita 2238.364
ni za udongo.

Mapokezi ya fedha

| TARURA Kwa

(2021/2022-

i 2024/25)

Katika kipindi cha
miaka minne chiniya

| uongozi wa Rais wa
{ awamu ya Sita,

Mkoa umepokea kiasi
cha

Tsh. 63,943,451,708.12
(Bilioni 63.94)

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.



MIAKA MINNE YA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN E

Inatoka UK wa 12

kwa ajili ya ujenzi wa
barabara yenye urefu wa
kilometa 17.6 kwa kiwango
cha lami, Kilometa 475 za
kiwango cha Changarawe,
kufungua barabara mpya
zenye urefu wa Kilometa
487, ujenzi wa madaraja
ya kati (Box Kalavati) 31,
ujenzi wa makalavati ya
kawaida 672 na ujenzi wa
madaraja ya mawe 20.

Mpango wa Kazi za
Barabara mwaka wa
fedha 2024/2025

Katika Bajeti ya Mwaka wa
fedha 2024/2025, TARURA
Mkoa wa Katavi iliidhinishi-
wa jumla ya Shilingi
13,990,596,716.52 kwa ajili
ya matengenezo ya baraba-
ra, madaraja na usimamizi
kwa mchanganuo ufua-
tao:-

Fedha za matengenezo
ya barabara (Mfuko wa
Barabara) ni Shilingi
4,136,093,238.26 Fedha
za Tozo 6,354,500,000.00

Fedha za Serikali Kuu
(Jimbo) Shilingi
2,500,000,000.00 Fedha
za Mmaendeleo kutoka
mfuko wa Barabara

Tsh 1,000,000,000.00

Kazi zilizopangwa ku-
fanyika kwa mwaka
wa fedha 2024/2025

Kazi zilizopangwa kufan-
yika katika mwaka wa
fedha 2024/2025 kwenye
Halmashauri zote tano
(5) za Mkoa wa Katavi ni
pamoja na kufanya
Matengenezo ya jumla
vya Km 226.145 ambapo
kati ya hizo Km 4.5 zita-
jengwa kwa kiwango cha
Lami, Km 79.78 changa-
rawe na Km 141. 865

zitajengwa kwa
kiwango cha udongo,
Ujenzi wa Kalvati 153,
madaraja ya upinde
Wwa mawe 4,

Boksi Kalavati 33,
mifereji mita 8,617 na
Kufunga taa 46 za
barabarani.

Katika mwaka wa
fedha 2024/2025,
TARURA Mkoa wa
Katavi ulipanga
kutekeleza kazi za
Barabara kupitia Mi-
kataba 32.

Hadi sasa, Jumla ya
mikataba 27 imetan-
gazwa na imeshapata
Makandarasi.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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08. BANDARI YA KAREMA

Mradi wa ujenzi wa Ban-
dari ya Karema katika
mwambao wa Ziwa Tang-
anyika wenye gharama
ya Tsh 47,974,892,364.00
(Bilioni 47.97) umekami-
lika na unatumika.

Bandari hii imerahisisha
usafirishaji wa abiria na
mizigo ambao umebore-
sha kufanyika kwa biasha-
ra baina ya Tanzania na
nchi jirani za Congo DRC,
Rwanda, Zambia na Bu-
rundi na kukuza uchumi  Tenki la Maji lenye ujazo wa lita 100,000 lililopo katika
wa Mkoa wa Katavi na Kata ya Kanoge, H/W ya Nsimbo.

Nchi kwa ujumla.

= | Ziara ya Naibu Waziri wa

[ Uchukuzi Mhe. David

Kihenzile alipotembelea

2 A Bandari ya Karema iliyo-

== : b8'te i === jengwa kwa gharama ya
o a0 - I%h. Bilioni 47.97

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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09. SEKTA YA USAFIRI WA ANGA

Mkoa una huduma ya
uhakika ya usafiri wa anga
kati ya Mpanda na Dar -
Es- Salaam ambao unafa-
nywa mara tatu (3) Siku
za Jumatatu, Alhamisi na
Jumamosi kwa wiki kupi-
tia Shirika la Ndege la Tan-
zania (ATC). Uwepo wa
uhakika wa safari za
ndege kupitia shirika hili,
unarahisisha kwa kiwango
kikubwa mawasiliano na
kuimarisha Shughuli za
kiuchumi na kijamii kwa
wananchi wa Mkoa wa
Katavi. Mkoa umepokea
Shilingi 1,444,617,687.63
(Bilioni 1.444) kwa ajili ya
kuendelea na maboresho
ya Uwanja wa Ndege
Mpanda katika ujenzi wa
jengo la utawala.

s

Jengo jipya la abiria uwanja wa ndege Mpanda

\

ﬁm \ ==

3 - A'\\ "
L

Ziara ya Naibu Waziri wa
Uchukuzi Mhe. David

kg Kihenzile alipotembelea

8 jengo jipya la abiria lili-
lojengwa kwa gharama
va 1sh. Bilioni 1.44

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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10. UKUSANYAJI WA MAPATO YA SERIKALI

Kwa kipindi cha miaka
minne cha awamu ya sita
ya Mkoa wa Katavi
umekusanya jumla ya kiasi
cha Tsh 118,526,664,138.81
(Bilioni 118.5). Kati ya
makusanyo hayo, Mamla-
ka ya Mapato Tanzania
(TRA) imekusanya kiasi
cha Tsh 28,448,421,591.64,
Mamlaka za Serikali za
Mitaa kiasi cha shilingi
70,878,242,547.17 na
makusanyo ya uuzaji wa
madini kiasi cha shilingi
27,462,795,545.82.

Hii ni kutokana na mazin-
gira mazuri yaliyowekwa Dhahabi
na Serikali ya Awamu ya

Sita kwa Wafanyabiashara

katika Mkoa wa Katavi.

11. SEKTA YA KILIMO MIFUGO NA UVUVI

Sekta hii inachangia asili-
mia 90 ya pato la Mkoa na
inaajiri kwa asilimia 85.
Ardhi inayofaa kwa kilimo
ni hekta 932,136. Eneo
linalofaa kwa umwagiliaji
ni jumla ya hekta 124,761.

Mazao yanayolimwa ni
pamoja na Tumbaku,
Pamba, Alizeti, Korosho,
Chikichi, Ufuta, Karanga,
Mahindi, Mpunga, Mihogo,
maharage, Viazi vitamu
na Ndizi.

Mkoa unavuna mazao na o NI
kubaki na ziada.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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Hadi sasa katika msimu
wa mavuno 2023/2024
Mkoa umezalisha jumlaya
Tani 1,410,877 zikiwemo
Tani 1,330,165 za mazao ya
chakula, Tani 71,619 za
mazao ya biashara na Tani

9,094 za mazao ya bustani.

Mahitaji ya Mkoa ya chakula
kwa mwaka 2024/25 ni Tani
1,330,165. Hii inafanya kuwa
na ziada ya Tani 855,385.
Ongezeko la uzalishaji wa
mazao limechochewa na
matumizi ya mbolea za
ruzuku, maboresho ya
barabara, reli, bandari,
masoko na kujituma kwa
wananchi na hali ya hewa
nzuri.

matumizi ya mbolea yame-
ongezeka kutoka tani 10,104
hadi tani 13,189 na mbegu
kutoka tani 4,851 hadi
tani 5,263.50 mwaka

2022/23 na mwaka
2023/24 mtawalia.

Matumizi ya zana bora
yameongezeka (matrekta
makubwa yameongezeka
kutoka 169 hadi 173 mash-
ine za kuvunia mpunga
(Combine harvester)
kutoka 4 hadi 8 na ma-
trekta madogo kutoka
207 hadi 281. Aidha, ma-
tumizi ya zana bora za
kilimo yameongezeka
kutoka asilimia 14 hadi
kufikia asilimia 30 mwaka
2022/23 na mwaka
2023/24 mtawalia.

Katika msimu wa kilimo
wa 2024/2025 Mkoa ume-
lenga kulima jumla ya
hekta 390,128 zikiwemo
hekta 317,696 za mazao
ya chakula na hekta
85,621 za mazao ya

biashara na kuzalisha
jumla ya tani 1,434,149
zikiwemo tani 1,337,021
Za mazao ya chakula
na tani 97,128 :za
mazao ya biashara
Hali ya utekelezaji wa
Mpango wa Mbolea
za Ruzuku, 2023/24.
Mikoa iliyonufaika kwa
kiasi kikubwa na
mbolea za Ruzuku
ambapo Zaidi ya tani
6,905 zenye thamani
ya shilingi
4,467,349,922 Za
mbolea zenye Ruzuku
zimeweza kusamba-
zwa na kutumiwa na
wakulima.
Wakulima wapatao
73,073 wameweza
kusajiliwa na wakuli-
ma wapatao 26,534
wameweza kunufaika
na mbolea za ruzuku
Mkoani Katavi.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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12. MALIASILI (BIASHARA YA KABONI)

Utunzaji wa Mazingira,
Misitu na vyanzo vya Maji,
umewezesha Mkoa
kuingia kwenye biashara
ya Kaboni (hewa Ukaa)
katika Halmashauri ya
Wilaya ya Tanganyika
ambapo hadi sasa Mkoa
umefanikiwa kupata
mapato jumla ya Shilingi
22,511,000,000.00 fedha
za Kitanzania na kufaniki-
wa kujenga Madarasa 52,
Kukarabati Madarasa 20,
ujenzi wa nyumba 5 (2
kwa 1), ujenzi wa nyumba
1 (3 kwa 1), ujenzi wa vicho-
mea taka 6 (Incenerators),
ujenzi wa mashimo 6 ya
ya kondo la Mama
(Placenta pits) kwenye
vituo vya kutolea huduma
za Afya, ukamilishaji wa
Zahanati 1, ujenzi wa

matundu 128 ya vyoo,
utengenezaji wa mad-
awati 1,496, ujenzi wa

112 kwa Vijana wanaolin-

da Misitu, utoaji wa kadi
za Bima ya Jamii - CHF
iliyoboreshwa (iCHF) za
Afya kwa kaya 4,400,
Ajira za walimu 20 wa
mikataba, Utoaji wa
chakula cha wanafunazi
kwenye Shule 16 na
utoaji wa mikopo yenye
thamani ya shilingi
17,213,800.00 kwa Wa-
nawake wajasiriamali.

Aidha kupitia fedha bil-
ioni 14,255,000,000 za
biashara ya kaboni zilizo-

pokelewa hivi karibuni
Mkoa kwa kushirikiana

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.

na Halmashauri ya
Wilaya ya Tanganyika

umepanga kuende-
lea Kujenga na ku-
karabati miundom-
binu ya Shule za
Msingi na Sekondari,
Kuboresha na kuim-
arisha uhifadhi na
utunzaji wa rasilimali

Misitu, Kutoa ajira za
mkataba kwa watoa
huduma wa Afya
katika Zahanati za
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Misitu ya Asili H'W ya Tanganyika

Miradi ya Umwagiliaji

Tume ya Taifa ya Umwagil-
iaji inatekeleza Ukarabati
wa Skimu ya Mwamkulu
na Kabage ambayo in-
agharimu kiasi cha shilingi
54,686,490,435.28, Mradi
huu ni moja kati ya miradi
mikubwa ya kimkakati in-
ayotekelezwa nchini kwa
fedha zinazotolewa na
Mheshimiwa Samia Suluhu
Hassan Rais wa Jamuhuri
ya Muungano wa Tanzania,
fedha zinazotengwa ku-
karabati miradi ya Umwagil-
iaji nchini. Aidha ukarabati
wa mradi wa Mwamkulu
umefika asilimia 22.5 ya ute-
kelezaji na Mkandarasi ame-
lipwa malipo ya awali kiasi
cha shilingi

2,743,439,112.00. Lengo
la mradi huu ni kuongeza

uzalishaji kutoka gunia
10 za Mpunga kwa ekari
moja hadi kufikia wastani

wa gunia 40 za Mpunga
kwa ekari moja, kulima
kwa misimu miwili hadi
mitatu, kuongeza eneo
la umwagiliaji kutoka
hekta 2,700 hadi hekta
6,000 na kuongeza idadi
ya wanufaika kutoka
Wakulima 600 hadi
wakulima zaidi ya 2,400
mradi utakapokamilika.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.



MIAKA MINNE YA RAIS DKT. SAMIA SULUHU HASSAN m

153. MIRADI YA KIMKAKATI

Miradi ya kimkakati iliyote-
kelezwa ni pamoja na:-

- Barabara ya Mpanda -
Tabora km 337,

- Barabara ya Mpanda -
Vikonge Kilometa 39.5 ime-
kamilika na inatumika,

- Barabara ya Mpanda - Si-
talike km 37 imekamilika
na inatumika,

- Barabara ya Vikonge - Lu-
hafwe km 25 ujenzi un-
aendelea,

- Barabara ya Kibaoni - Si-
talike km 50 bado kukami-
lika ujenzi unaendelea,

- Barabara ya Luhafwe -
Mishamo km 37.35 ujenzi
unaendeleq,

- Daraja la Kavuu urefu Mita
84 ujenzi unaendelea

- Daraja la Msadya urefu
Mita 60 limekamilka,

- Shule ya Kanda ya Wavu-
lana Bilioni 4.1 zimepokele-
wa,

- Shule Maalumu ya Wasi-
chana iliyopo Halmashauri
ya Nsimbo zaidi ya Bilioni
4,

Shule mpya 129

(Sekondari 32 na Msingi
97) zimejengwa katika
program mbalimbali
kama BOOST, UVIKO,
SEQUIP, GPE, LANES, P4R,
Serikali Kuu, Halmasha-
uri,

- Mradi wa Maji wa Miji 28
katika Manispaa ya
Mpanda,

- Ofisi za Umma (Ofisi ya
Mkuu wa Mkoa, Ofisi 4 za

Wakurugenzi Watendaji
wa Halmashauri, Ofisi za
Tarafa, Polisi, Zimamoto,
Mahakama jumuishi,
Mwendesha Mashtaka,
CAG, uwanja wa ndege),

- Miradi ya Afya 22 mipya
(Hospitali ya Rufaa 1, Hos-
pitali za Halmashauri 4 -
Ukarabati 1, Vituo vya Afya
na Zahanati 17),

58 umekamilika na
Umeme unawaka kwenye
Vijiji vyote 172. pia vitongoji

75 vipo kwenye mpango
wa utekelezaji wa mwaka
2024/25 vitafikishiwa
huduma ya Umeme,

- Mradi wa Gridi ya Taifa
msongo wa 132 kv,

Bandari ya Karema ime-
kamilika na inatumika,

« Miradi ya umwagiliaji
Mwamkulu na Kabage
imeanza kutekelez-
wa,

- Miradi takribani 200
kwa fedha zinazotoka-
na na biashara ya
Carbon,

- Ujenzi wa vyuo vya
VETA 2 (Tanganyika
na Mlele) kazi inaende-
lea,

- Ujenzi wa Ghala, Vi-
henge na ofisi kwa Ta-
asisi ya NFRA na

« Ukarabati wa reli (Ka-
liuwa -Mpanda) kilo-
mita 210

- Miradi hii imetatua
kero na kuongeza up-
atikanaji wa huduma
kwa jamii.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Rais wa JMT, Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu  Kamati ya kudumu ya bunge ya TAMISEMI
Hassan akimjulia hali mgonjwa katika ilipokagua mradi wa ujenzi shule ya sekondari
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Katavi. va wavulana katavi.

Mkuu wa Mkoa wa Katavi Mhe. Mwanamvua — Ziara ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi
Mrindoko akishuhudia uwekaji saini mkataba — Mhe. Mwanamvua Mrindoko katika mradi
wa ujenzi wa majengo ya Chuo Kikuu cha wa Maji wa Miji 28 uliopo Kata ya Shanwe
Sokoine cha Kilimo, Kampasi ya Mizengo Manispaa ya Mpanda.

Pinda, Katavi kupitia mradi wa HEET

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Mbkuu wa Mkoa wa Katavi Mhe. Mwanamvua — Mkuu wa Mkoa wa Katavi, Mhe. Mwanamvua

Mrindoko akikagua Mradi wa Wodi ya Mrindoko, akipokea maelezo kuhusu mradi
Wazazi na Jengo la Upasuaji Kituo cha Afya wa Bwawa la Majitaka lililopo katika
Kazima Kijiji cha Mtakumbuka, Manispaa ya Mpanda.

Mkuu wa Mkoa wa Katavi Mhe. Mwanamvua Ziara ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi
Mrindoko akishuhudia uwekaji saini mkataba ~— Mhe. Mwanamvua Mrindoko katika mradi
wa ujenzi wa miundombinu bwawa la maji - Shule ya Sekondari ya Wavulana Katavi.
Nsekwa.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi.






	COVER HEAD.pdf
	COVER TAIL.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 01.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 2.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 3.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 4.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 5.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 6.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 7.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 08.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 9.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 10.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 11.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 12.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 13.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 14.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 15.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 16.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 17.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 18.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 19.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 20.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 21.pdf
	HALI YA MAENDELEO YA MKOA PG 22.pdf



